โปรแกรมการแข่งขันกีฬาซีเกมส์

โปรแกรมการแข่งขันกีฬาซีเกมส์ประจำวันเสาร์ที่ 26 สิงหาคม 2560

ช่อง สทท. 11ถ่ายทอดสด เริ่มเวลา 09.00 น.
ลิ้ง => http://rukbet.com/Tv/Channel/40


ช่อง 7 ถ่ายทอดสด เริ่มเวลา 13.00-18.00 น.
ลิ้ง => http://rukbet.com/Tv/Channel/36

07.00 น.     กีฬาทางนํ้า
– สกีนํ้า/ เวคบอร์ด รวมหญิง ประเภท สลาลม รอบชิงชนะเลิศ
– สกีนํ้า/ เวคบอร์ด รวมชาย ประเภท สลาลม รอบชิงชนะเลิศ
– เวคบอร์ด หญิง รอบชิงชนะเลิศ
– เวคบอร์ด ชาย รอบชิงชนะเลิศ
– สกีนํ้า/ เวคบอร์ด รวมหญิง ประเภท ทริค รอบชิงชนะเลิศ
– สกีนํ้า/ เวคบอร์ด รวมชาย ประเภท ทริค รอบชิงชนะเลิศ
– สกีนํ้า/ เวคบอร์ด รวมหญิง ประเภท กระโดด รอบชิงชนะเลิศ
– สกีนํ้า/ เวคบอร์ด รวมชาย ประเภท กระโดด รอบชิงชนะเลิศ
– เวคบอร์ด ทีมหญิง ควอลิฟาย รอบรองชนะเลิศ
– เวคบอร์ด ทีมชาย ควอลิฟาย รอบรองชนะเลิศ

07.30 น.     เทควันโด ชิง 5 เหรียญทอง
– เทควันโด ประเภทพุมเซ่ หญิงเดี่ยว รอบคัดเลือก
– เทควันโด ประเภทพุมเซ่ ชายเดี่ยว รอบคัดเลือก
– เทควันโด ประเภทพุมเซ่ คู่ผสม รอบคัดเลือก
– เทควันโด ประเภทพุมเซ่ ทีมชาย รอบคัดเลือก
– เทควันโด ประเภทพุมเซ่ ทีมหญิง รอบคัดเลือก

07.36 น.     กอล์ฟ ชิง 2 เหรียญทอง
– กอล์ฟ หญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเชิศ

07.57 น.     กอล์ฟ ชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ

08.00 น.     ขี่ม้า ประเภทกระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง ชิง 1 เหรียญทอง

08.00 น.     ขี่ม้าโปโล ไทย พบ มาเลเซีย

08.00 น.     ว่ายนํ้า ชิง 6 เหรียญทอง
– ผีเสื้อ 100 เมตร หญิง
– ฟรีสไตล์ 1,500 เมตร ชาย
– ฟรีสไตล์ 200 เมตร หญิง
– กรรเชียง 50 เมตร ชาย
– ฟรีสไตล์ 50 เมตร หญิง
– เมดเลย์ 4×100 เมตร ชาย

08.00 น.     แบดมินตัน ชายเดี่ยว รอบคัดเลือก
– แบดมินตัน หญิงเดี่ยว รอบคัดเลือก
– แบดมินตัน ชายคู่ รอบคัดเลือก
– แบดมินตัน หญิงคู่ รอบคัดเลือก
– แบดมินตัน คู่ผสม รอบคัดเลือก

08.00 น.     โบว์ลิ่ง ชิง 2 เหรียญทอง
– โบว์ลิ่ง มาสเตอร์ หญิง รอบแรก
– โบว์ลิ่ง มาสเตอร์ ชาย รอบแรก

08.00 น.     ลอว์น โบล์ว ชิง 2 เหรียญทอง
– ลอว์น โบล์ว หญิงเดี่ยว
– ลอว์น โบล์ว ชายเดี่ยว
– ลอว์น โบล์ว ชายคู่ รอบชิงชนะเลิศ

08.00 น.     เปตอง ชิง 2 เหรียญทอง
– เปตอง หญิง 3 คน รอบ 8 คน
– เปตอง ชาย 3 คน รอบ 8 คน

08.00 น.     ยิงปืน ชิง 3 เหรียญทอง
– ยิงปืน ประเภท Air Rifle 10 เมตร (60 นัด) ชาย รอบควอลิฟาย
– ยิงปืน ประเภท Rifle 3 Position 50 เมตร (3×20 นัด) หญิง รอบควอลิฟาย
– ยิงปืน ประเภท Trap (50 เป้า) รอบคัดเลือก ชาย รอบควอลิฟาย
– ยิงปืน ประเภท Air Pistol 10 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
– ยิงปืน ประเภท Rifle 3 Position 50 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
– ยิงปืน ประเภท Trap ชาย รอบชิงชนะเลิศ

09.00 น.     วอลเลย์บอล ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ

09.00 น.     เทนนิส ชิง 3 เหรียญทอง
– เทนนิส หญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
– เทนนิส ชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
– เทนนิส คู่ผสม รอบชิงชนะเลิศ

09.00 น.     เทเบิลเทนนิส ชิง 2 เหรียญทอง
– เทเบิลเทนนิส ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ
– เทเบิลเทนนิส ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ

09.00 น.     สนุกเกอร์ ชายเดี่ยว รอบ 8 คน
– พูล 9 ลูก ชายเดี่ยว รอบ 8 คน

09.30 น.     เรือใบ ชาย ประเภท International 470 เดี่ยว 2 มือ วันที่ 5
– เรือใบ หญิง ประเภท International 470 เดี่ยว 2 มือ วันที่ 5
– เรือใบ ชาย ประเภท International 420 (U19) เดี่ยว 2 มือ วันที่ 5
– เรือใบ หญิง ประเภท International 420 (U19) เดี่ยว 2 มือ วันที่ 5
– เรือใบ ชาย วินเซิร์ฟ RS One วันที่ 4
– เรือใบ หญิง วินเซิร์ฟ RS One วันที่ 4
– เรือใบ ชายเดี่ยว ประเภท Laser Standard เดี่ยว 1 มือ วันที่ 3
– เรือใบ ชายเดี่ยว ประเภท Laser Radial เดี่ยว 1 มือ วันที่ 3
– เรือใบ หญิงเดี่ยว ประเภท Laser Radial เดี่ยว 1 มือ วันที่ 3
– เรือใบ ชายเดี่ยว ประเภท Optimist(U16) เดี่ยว 1 มือ วันที่ 3
– เรือใบ หญิงเดี่ยว ประเภท Optimist(U16) เดี่ยว 1 มือ วันที่ 3

10.00 น.     จักรยาน บีเอ็มเอ็กซ์ ชิง 2 เหรียญทอง
– จักรยาน บีเอ็มเอ็กซ์ หญิง (เก็บเวลาใน 3 ฮีธ ชิงเหรียญทันที)
– จักรยาน บีเอ็มเอ็กซ์ ชาย
– จักรยาน บีเอ็มเอ็กซ์ ชาย รอบชิงชนะเลิศ

10.00 น.     ยิมนาสติก ลีลา ชิง 1 เหรียญทอง
– ยิมนาสติก ลีลา ประเภททีม หญิง

10.00 น.     สควอช ทีมหญิง รอบ 2

10.00 น.     สควอช ทีมชาย รอบ 2

11.00 น.     กระโดดนํ้า ชิง 3 เหรียญทอง (มีนักกีฬาไทยลงแข่งขัน)
– กระโดดนํ้า 3 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
– กระโดดนํ้า 3 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
– ทีมอีเวนท์ รอบชิงชนะเลิศ

11.00 น.     มวยสากล
– มวย 51-54 กิโลกรัม ชาย รอบคัดเลือก
– มวย 54-57 กิโลกรัม ชาย รอบคัดเลือก
– มวย 60-63.5 กิโลกรัม ชาย รอบคัดเลือก
– มวย 63.5-67 กิโลกรัม ชาย รอบคัดเลือก
– มวย 67-71 กิโลกรัม ชาย รอบคัดเลือก

11.00 น.     ปันจักสีลัต ชิง 1 เหรียญทอง
– ประเภท ชายเดี่ยวปันจักลีลา รอบคัดเลือก
– ประเภท ชายเดี่ยวปันจักลีลา รอบชิงชนะเลิศ

11.30 น.     คริกเก็ต หญิง ไทย พบ สิงคโปร์

12.00 น.     โบว์ลิ่ง มาสเตอร์ หญิง สอง
– โบว์ลิ่ง มาสเตอร์ ชาย รอบสอง
– โบว์ลิ่ง มาสเตอร์ หญิง รอบชิงชนะเลิศ
– โบว์ลิ่ง มาสเตอร์ ชาย รอบชิงชนะเลิศ

13.00 น.     พูล 9 ลูก ชายเดี่ยว รอบ 8 คน
– สนุกเกอร์ ชายเดี่ยว รอบ 8 คน

13.00 น.     เทควันโด
– เทควันโด ประเภทเคียวรูกิ ตํ่ากว่า 68 กิโลกรัม ชาย รอบเทรล
– เทควันโด ประเภทเคียวรูกิ ตํ่ากว่า 74 กิโลกรัม ชาย รอบเทรล
– เทควันโด ประเภทเคียวรูกิ ตํ่ากว่า 57 กิโลกรัม หญิง รอบเทรล
– เทควันโด ประเภทเคียวรูกิ ตํ่ากว่า 62 กิโลกรัม หญิง รอบเทรล
– เทควันโด ประเภทพุมเซ่ หญิงเดี่ยว รอบคัดเลือก
– เทควันโด ประเภทพุมเซ่ ชายเดี่ยว รอบคัดเลือก
– เทควันโด ประเภทพุมเซ่ คู่ผสม รอบคัดเลือก
– เทควันโด ประเภทพุมเซ่ ทีมชาย รอบคัดเลือก
– เทควันโด ประเภทพุมเซ่ ทีมหญิง รอบคัดเลือก
– เทควันโด ประเภทเคียวรูกิ ตํ่ากว่า 68 กิโลกรัม ชาย รอบทางการ
– เทควันโด ประเภทเคียวรูกิ ตํ่ากว่า 74 กิโลกรัม ชาย รอบทางการ
– เทควันโด ประเภทเคียวรูกิ ตํ่ากว่า 57 กิโลกรัม หญิง รอบทางการ
– เทควันโด ประเภทเคียวรูกิ ตํ่ากว่า 62 กิโลกรัม หญิง รอบทางการ

13.00 น.     ยูโด ชิง 3 เหรียญทอง
– ยูโด ชาย 66 กิโลกรัม, ชาย 73 กิโลกรัม, หญิง 63 กิโลกรัม
– ยูโด ชาย 66 กิโลกรัม, ชาย 73 กิโลกรัม, หญิง 63 กิโลกรัม รอบชิงชนะเลิศ

14.00 น.     กรีฑา ชิง 8 เหรียญทอง
– กระโดดสูง ชาย รอบชิงชนะเลิศ
– ทุ่มนํ้าหนัก หญิง รอบชิงชนะเลิศ
– วิ่งข้ามสิ่งกีดขวาง 100 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
– วิ่งข้ามสิ่งกีดขวาง 110 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
– วิ่ง 5 กิโลเมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

14.00 น.     ลอว์น โบล์ว หญิงเดี่ยว
– ลอว์น โบล์ว ชายเดี่ยว
– ลอว์น โบล์ว หญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ

14.00 น.     วอลเลย์บอล ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ

14.00 น.     เปตอง หญิง 3 คน รอบรองชนะเลิศ
– เปตอง ชาย 3 คน รอบรองชนะเลิศ
– เปตอง หญิง 3 คน รอบชิงชนะเลิศ
– เปตอง ชาย 3 คน รอบชิงชนะเลิศ

14.00 น.     ไอซ์สเก็ต ฟิกเกอร์สเก็ต หญิงเดี่ยว

15.00 น.     ฟุตบอลชาย รอบรองชนะเลิศ ไทย พบ เมียนมาร์

15.30 น.     ไอซ์สเก็ต ฟิกเกอร์สเก็ต ชายเดี่ยว

17.00 น.     พูล 9 ลูก หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ

17.00 น.     บาสเก็ตบอล ชิง 2 เหรียญทอง
– บาสเก็ตบอล ทีมหญิง ไทย พบ มาเลเซีย (เอาผลที่ดีที่สุดชิงเหรียญ)
– บาสเก็ตบอล ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ

17.00 น.     ฮอกกี้ ทีมชาย ไทย พบ สิงคโปร์

17.00 น.     ฮอกกี้ในร่ม ชาย ชิง 1 เหรียญทอง
– ฮอกกี้ ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ

17.30 น.     ฮอกกี้ ทีมหญิง ไทย พบ สิงคโปร์

18.00 น.     ว่ายนํ้า ชิง 6 เหรียญทอง
– ผีเสื้อ 100 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
– ฟรีสไตล์ 1,500 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
– ฟรีสไตล์ 200 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
– กรรเชียง 50 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
– ฟรีสไตล์ 50 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
– เมดเลย์ 4×100 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

18.00 น.     สควอช หญิงเดี่ยว รอบ 8 คน

18.00 น.     สควอช ชายเดี่ยว รอบ 8 คน

18.00 น.     เทเบิลเทนนิส ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ
– เทเบิลเทนนิส ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ

19.00 น.     ตะกร้อ หญิงคู่ ไทย พบ ลาว

19.10 น.     วิ่งวิบากชาย 3 กิโลเมตร รอบชิงชนะเลิศ

19.50 น.     วิ่ง 4×100 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ

20.05 น.     วิ่ง 4×100 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

*หมายเหตุ ช่องสทท.(NBT) หรือช่อง 11จะถ่ายช่วงเช้าของทุกวัน*
** การแข่งขันกีฬาซีเกมส์ 2017 เจ้าภาพมาเลเซีย ไม่มีการถ่ายทอดสดกีฬา 18 ชนิดกีฬา **

ที่มา : dailynews

พูดคุย

พูดคุย